Yi da Kada ayi don masu biyan haraji waɗanda ke samun wasiƙa ko sanarwa daga IRS

 • Yawancin wasiƙun IRS da sanarwa suna game da dawo da harajin tarayya ko asusun haraji.
 • IRS da wakilanta masu karɓar haraji masu izini gaba ɗaya suna tuntuɓar masu biyan haraji ta hanyar wasiƙa.
 • Idan IRS ta canza dawo da haraji, mai biyan haraji yakamata ya kwatanta bayanin da aka bayar a cikin sanarwa ko wasika tare da bayanin a cikin dawowarsu ta asali.

IRS na aika wasiku ko sanarwa ga masu biyan haraji saboda dalilai daban-daban gami da idan:

 • Suna da ma'auni saboda.
 • An biya su mafi girma ko ƙarami.
 • Hukumar na da tambaya game da dawo da harajin su.
 • Suna buƙatar tabbatar da ainihi.
 • Hukumar na bukatar karin bayani.
 • Hukumar ta canza musu kudaden haraji.

Ga wasu abubuwan yi da kar ayi don masu biyan harajin da suka karɓi ɗaya:

 • Kada ku manta da shi. Yawancin wasiƙun IRS da sanarwa suna game da dawo da harajin tarayya ko asusun haraji. Sanarwa ko wasika zai bayyana dalilin tuntuɓar kuma ya ba da umarni kan abin da za a yi.
 • Kada ku firgita. IRS da wakilanta masu karɓar haraji masu izini gaba ɗaya suna tuntuɓar masu biyan haraji ta hanyar wasiƙa. Yawancin lokaci, duk mai biyan haraji yana buƙatar yin karanta wasiƙar a hankali kuma ɗaukar matakin da ya dace.
 • Shin karanta sanarwar. Idan IRS ta canza dawo da haraji, mai biyan haraji yakamata ya kwatanta bayanin da aka bayar a cikin sanarwa ko wasika tare da bayanin a cikin dawowarsu ta asali. Gabaɗaya, babu buƙatar tuntuɓar IRS idan mai biyan haraji ya yarda da sanarwar.
 • Do amsa a kan kari. Idan sanarwa ko wasika na buƙatar amsa ta takamaiman kwanan wata, masu biyan haraji su ba da amsa a kan lokaci zuwa:
 1. rage girman sha'awa da tuhuma.
 2. kiyaye haƙƙin neman daukaka kara idan ba su yarda ba.
 • Shin biya biya saboda. Masu biyan haraji su biya gwargwadon yadda za su iya, koda kuwa ba za su iya biyan cikakken adadin ba. Mutane na iya biyan kuɗi ta kan layi ko neman Yarjejeniyar Biyan Kuɗi ta Kan Layi ko Ba da Amincewa. Hukumar na bayar da dama yanyan biyan kuɗi.
 • Adana kwafin sanarwa ko wasika. Yana da mahimmanci a adana kwafin duk sanarwa ko wasiƙu tare da sauran bayanan haraji. Masu biyan haraji na iya buƙatar waɗannan takaddun daga baya.
 • Ka tuna yawanci babu buƙatar kiran IRS. Idan mai biyan haraji dole ne ya tuntuɓi IRS ta waya, ya kamata su yi amfani da lambar a hannun dama na dama na sanarwa. Mai biyan haraji yakamata ya sami kwafin dawo da haraji da wasiƙa lokacin kira. Yawanci, masu biyan haraji suna buƙatar tuntuɓar hukumar ne kawai idan ba su yarda da bayanin ba, idan IRS ta buƙaci ƙarin bayani, ko kuma idan mai biyan harajin yana da daidaito. Masu biyan haraji na iya yin wasiƙa ga hukumar a adireshin da ke kan sanarwar ko wasiƙar. Idan masu biyan haraji sun rubuta, yakamata su bari a kalla kwanaki 30 don amsawa.
 • Ka guji zamba. IRS ba za ta taɓa tuntuɓar mai karɓar haraji ta amfani da kafofin watsa labarun ko saƙon rubutu ba. Adireshin farko daga IRS yawanci yakan zo ne a cikin wasiƙa. Masu biyan haraji waɗanda ba su da tabbas idan suna bin IRS kuɗi suna iya duba nasu bayanin asusun haraji akan IRS.gov.

Ƙarin Bayani:

Fahimtar Sanarwar IRS ko Harafi

Maganar Haraji 651, Sanarwa - Abin da za'ayi

Jigon Haraji 653, Sanarwar IRS da Kudade, Hukunci, da Kudaden Biyan Kuɗi

Takardar Haraji 654, Fahimtar CP75 ko CP75A Neman Sanarwa don Tallafa Takaddun

Biyan kuɗi don Nasihun Haraji na IRS

Filomena Mealy

Filomena Manajan Dangantaka ne na Bayar da Haraji, Kawance da kuma reshen Ilimi na Ma'aikatar Haraji ta Cikin. Ayyukanta sun haɗa da haɓaka kawancen kai wa ga kamfanoni tare da kamfanonin da ba na haraji ba, kungiyoyi da ƙungiyoyi, kamar masana'antar banki don ilimantarwa da sadarwa canje-canje a cikin dokar haraji, manufofi da hanyoyin. Ta ba da abun ciki kuma tayi aiki a matsayin mai ba da gudummawa ga ƙungiyoyi daban-daban da kafofin watsa labarai na kan layi.
http://IRS.GOV

Leave a Reply