Menene Takaddun Mahimmanci Lokacin Siyan Gida?

  • Tunda sayayyar kadarori sayayya ce ta bayyana, yana da mahimmanci a nuna wa mai shi na yanzu cewa kuna da abin da ya wajaba don siyan gida ko ɗakin kuma ku biya duk kuɗin sayayyar ba tare da ɓata lokaci ba.
  • Don samun darajar lamuni a cikin Meziko, ya zama ruwan dare ga mai siye ya gabatar da bayanin asusun ajiyar banki.

Koyi duk buƙatun, gami da takardu, don mallakar ƙasa. Siyan gida shine ɗayan mafarkai mafi yawa tsakanin yan Mexico. Kodayake saka hannun jari yana da yawa sosai, dawowar kuma tana bayyana. Sakamakon haka, al'ada ne cewa duk bayanan martabar masu siye suna son mallakar ƙasa.

Don samun kuɗin ƙasa, yana da mahimmanci don koyon yadda rancen ke aiki, gami da ƙididdigar riba, kashi-kashi, da sauran sharuɗɗa, da kuma sanin waɗanne takardu da sayayyar za ta buƙaci.

Shin kuna da niyyar siyan gida a cikin fewan shekaru masu zuwa kuma kuna son shirya komai a gaba? Ara koyo game da yanayin.

Ana buƙatar takardu

Tunda abubuwan mallakar mallakar sayayya ce ta bayyana, yana da mahimmanci a nuna wa mai mallakar na yanzu cewa kuna da abin da ya wajaba don siyan gida ko ɗakin kuma ku biya duk kuɗin sayayyar ba tare da ɓata lokaci ba, misali. Gano yanzu takaddun da dole ne ku gabatar yayin siyan gida:

ID na hukuma da aka sabunta

Idan zaku ɗauki bashi na wannan girman, mai shi na yanzu ko kamfanin kamfanin ƙasa zai so sanin ainihin bayanan ku. Hakan ya zama dole idan har an ci bashi, an makara biyan kashi-kashi har ma da zamba. Don haka, lokacin siyan gida, dole ne ku ɗauki ID na hukuma da aka sabunta.

Mai siye yana buƙatar gabatar da takaddun kadarorin da kuma gano mutum ko mahaɗan da zasu sayar da kadarorin.

Tabbatar da zama

Saboda wannan dalilin da aka gabatar don tambayar ID, ya zama dole a nuna shaidar zama don siyan gida. Takaddar ta tabbatar da adireshin ku, taimaka wa kamfanin ko mai shi na yanzu don gano ku idan akwai jinkiri, ƙari ga yin aiki don ishara don aika wasu takaddun jiki.

Rasitin aiki

Yana da mahimmanci ga kamfani ko mai mallakar na yanzu ya san cewa kuna da aiki kuma, sabili da haka, za ku iya biyan kuɗin duka daga abin da aka mallaka. Wannan shine dalilin da yasa dole ne ku ɗauki rasit ɗin aiki don siyan gida ko gida.

Shaidun samun kudin shiga

Ga waɗanda ba su da aiki na yau da kullun kuma, sabili da haka, ba za su iya gabatar da rasit ɗin aiki ba, ya zama dole a ba kamfanin tabbacin kuɗin shiga. Takardar za ta taimaka don ƙayyade ikon ku na biyan kuɗin abin da aka samo, yana nuna yawan kuɗin da kuke samu a cikin ayyukan zaman kansu ko masu zaman kansu idan sun kasance babbar hanyar samun kuɗin ku.

Bayanin asusun banki

Har yanzu ana maganar kuɗi da ikon biya, don samun darajar lamuni a cikin Meziko, abu ne na yau da kullun ga mai siye ya gabatar da bayanin asusun ajiyar banki.

CURP

CURP, a gajerun kalmomin "Clave Única de Registro de Población", takaddun alphanumeric ne wanda aka kirkira musamman don yan ƙasa da mazaunan Mexico. Aikinta shi ne bawa jama'a tsaro na shari'a da haɓaka alaƙar tsakanin al'umma da al'ummomin jama'a. Yawancin lokaci ana buƙatar takaddar don hanyoyin da yawa a Mexico, kamar siyan ƙasa.

RFC

Kamar dai yadda CURP, RFC, wanda ke nufin "Registro Federal de Contribuyentes", ana yawan buƙata ga yarjejeniyoyi don siye ko siyar da kaddarorin, a tsakanin sauran hanyoyin. Takardar lambar lambar tantance haraji ce kuma haruffa 12 ne tsayi.

Sauran bukatun

Don samun darajar lamuni da siyan gidan mafarki, ba takaddun sirri kawai ake buƙata ba. Hakanan ya zama dole a tabbatar da wasu abubuwan. Mai siye yana buƙatar gabatar da takaddun kadarorin da kuma gano mutum ko mahaɗan da zasu sayar da kadarorin.

Wannan bayanin zai taimaka wa ma'aikatar kuɗi don amincewa da daraja saboda sun tabbatar da cewa kayan na yau da kullun ne kuma akwai don siye. Duk da haka, don siyan gida ko saya lamunin jingina, mai siye dole ne ya girmi shekaru 25, kodayake wasu cibiyoyi suna ba da izini ga mutanen da shekarunsu suka wuce 18 da ke gabatar da rasit ɗin aiki.

Matsakaicin matsakaici, bi da bi, yawanci yana kusan shekara 60. Theayyadadden shekarun yana tsakanin shekaru 50 zuwa 80, ya danganta da kamfanin ƙasa ko abubuwan da mai gidan yake so.

Featured image tushen shine Pixabay.

Marta Gustavo

Ni ne Gustavo Marques kuma ina aiki a GEAR SEO a matsayin mai nazarin SEO, wata hukumar Brazil da ke da ƙwarewa game da ci gaban SEO da ci gaban yanar gizo.
http://gearseo.com.br

Leave a Reply