Mene ne M? Yadda ake Amfani da shi?

  • Masu amfani za su iya ƙirƙirar asusu kuma su sayar da abubuwan da suka kirkira ta amfani da alamu na musamman.
  • Rarible yana gudana akan toshe Ethereum.
  • Da zarar ka ƙirƙiri alamar, za ka iya loda hotonka ko bidiyo ko kiɗan da kake so don samar wa mutanen da suka sayi alamun ka.

Mene ne M? - Takaitaccen Gabatarwa

Idan ana sabunta ku sosai a cikin sararin samaniya, yana yiwuwa ku taɓa jin kalmar Rarible da kuma tasirin da ta haifar a cikin shekara guda da ƙaddamarwa. Kasuwa ce ta NFT wacce aka fara a cikin shekara ta 2020. A cikin shekara guda da aka ƙaddamar da ita, kasuwar ta sami masu siye na musamman 29,000 da duka kusan dala miliyan 29 a cikin kasuwancin.

Jerin mashahuran da ke shiga cikin Rarible sun hada da fitattun sunaye kamar Lindsay Lohan, Mark Cuban, da Tyra. Ya zama abin da aka fi so ga masu zane da masu tarawa, kuma hakan yana haifar da wani ɓangare na tsaro. A cikin layuka masu zuwa, bari mu kalli Rarible dalla-dalla mai kyau, amfanin sa, da kuma yadda yake aiki.

Maimakon mallakar irin wannan kadara, ana adana bayanan game da kadarar akan toshewa.

Menene Alamun da Ba Na Fungible ba? 

Don fahimtar kasuwar NFT kamar Rarible, yana da mahimmanci a fahimci batun fungibility. Fungibility ya kasance kalma ce wacce ta sami fifiko sosai bayan gabatarwar fasahar toshewa.

A takaice, idan ana la'akari da dukiyar da ba za a iya dakatar da ita ba, ana iya musayar ta da sauƙi da wani kadarar makamancin wannan, kuma ana iya ragargaza ta zuwa ƙaramar kadara. Misali mafi kyau na kayan haɗari shine dalar Amurka ko wani kuɗin hukuma na wannan batun. Ana iya musayar bayanin kula na $ 10 a sauƙaƙe, don wasu bayanan $ 10 ko 10 na dala kowane ɗaya. Valueimar ba ta canzawa ko kaɗan.

Idan za mu kalli abubuwa daga karshen kishiyar, akwai wasu "kebantattun" abubuwa wadanda ba za su iya samun wani wakilci ba. Misali mai kyau na wannan zai zama tarin abubuwa. Za a iya samun fasahohi miliyan, amma babu abin da zai iya kwatanta farin cikin sarrafa zane-zane na wani kamar Leonardo da Vinci.

NFT ana iya ɗauka wani abu makamancin haka… Amma a cikin duniyar toshewa / dijital. Maimakon mallakar irin wannan kadara, ana adana bayanan game da kadarar akan toshewa. Yana kawo fa'idodi da yawa kamar kare ayyukan fasaha na jabu, sauƙin miƙa ikon mallaka, tabbataccen tabbaci na mallakar mallaka na baya, kuma tabbas, tabbatar da ingancin aikin zane. Wannan kuma yana bawa mutane damar aiwatar da shi kawai kuma a zahiri basu dashi matsayin matsayi na zahiri, la'akari da irin kulawar da yake buƙata.

Za'a iya kawo sabon abu na NFT zuwa fasahar dijital, ƙirƙirar kiɗa, kadarorin wasan caca, har ma da abubuwan kirki. Tabbatacce shine irin wannan dandamali wanda ke sauƙaƙe ƙirƙirar NFT mai ba da damar siyarwa da ma'amaloli cikin sauƙi. Ba zai zama karin gishiri ba idan aka ce Rarible kusan kamar Amazon ne don alamun da ba fungible ba.

Ta yaya Tsarin NFT yake Kamar Aiki Na Gaskiya?

Yawancin kasuwannin NFT suna aiki iri ɗaya kamar Rarible. Masu amfani zasu iya ƙirƙirar asusu da siyar da abubuwan da suka kirkira ta amfani da alamu na musamman. Wannan ya zo da sauki ga mutanen da suka ƙirƙiri hotuna, kiɗa, da bidiyo kuma suna son siyar da su don riba mai ɗorewa.

Rarible yana samar da dandamali ga waɗannan masu ƙirƙirar. Ana iya sanya Kasuwar NFT a wani wuri a cikin yankin IndieGoGo da Etsy. A gefe ɗaya, akwai buɗaɗɗiyar kuɗaɗe, kuma mutane na iya siyan abubuwan kirkirar ƙaunatattun masu kirkirar su kusan. A gefe guda, an kawo rabon Etsy ta hanyar keɓantaccen kayayyakin da aka siyar akan dandalin NFT.

Kudade 

Ofayan manyan shaidun nasarar nasarar Rarible shine tallafin kusan dala miliyan 1.75 da ta samo daga wasu utedan sunaye kamar ParaFi, 1kx, CoinFund, da CoinBase. Duk da yake kudade a cikin kanta babban labari ne, gaskiyar cewa an goyi bayan sa wasu manyan sunaye a cikin sararin samaniya ya nuna cewa kasuwannin NFT suna nan don zama da samun riba.

Ba abin mamaki bane ka ga ana bada kudin Rarible. A cikin shekarar farko da kafuwar, an yi abubuwa na musamman sama da miliyan 1 a kan Rarible. Kimanin alamun Rarible miliyan 2.5 aka rarraba wa masu halitta da masu tarawa.

Rarible ya kasance mai jinkiri kuma mai nutsuwa a cikin fasalin buɗe abubuwa. A tsakanin watanni shida da kafuwarta, adadin tallace-tallace na Rarible ya karu da kashi 500%, wanda ya kai kimanin dala 20,000 na tallace-tallace a cikin watan Yunin 2020. Hakanan yana da kyakkyawar zamantakewar zamantakewa tare da mabiya sama da 10,000 akan Twitter. Ba abin mamaki bane ganin hakan saboda kasancewar shahararru.

Kamar yadda wataƙila kuka sani, Rarible yana gudana akan toshewar Ethereum, kuma yana sauƙaƙa wa mutane don ƙirƙirar alamun kawai amma har ma da ceptwarewa da kuma gina Rarible kamar dandamali.

NFT Mining - Kyautar Mafi Kyawu… Tare da Misalai

Tunda mutane ko masu kirkira sun ƙirƙiri alamun kansu akan kasuwar Rarible, ana iya kiranta azaman dandalin zane. Wannan ya zo ne a matsayin tsari na musamman daga Rarible saboda sauran wuraren kasuwannin NFT suna ɗaukar lokaci da ƙoƙari don magance zane-zane daga masu zane-zane kafin su sanya shi a kan dandamali; Rarible bashi da wani sulhu ko tsawonsa. Kowa na iya gina alamar kansa a kan Rarible.

Wannan ana iya ɗauka a matsayin babban maraba da ƙaura game da abin da shafukan yanar gizo suka yi akan rukunin yanar gizon. Tare da wannan buɗewar ƙofofin, har ma ƙwararrun samari da masu fasaha masu zuwa za su iya ƙirƙirar alamun kansu akan Rarible. A gefen jujjuyawar, yana kuma buɗe damar ga masu zamba don yin mummunan aiki tare da dandamali. Rarible ya gabatar da tsarin tabbatarwa don magance irin wannan kasada.

Ta yaya za a ƙirƙiri Alamar Alamarku a kan Mai Iya Magana?

Irƙirar alama akan Rarible mai yiwuwa shine ɗayan sahun alkawuran cikin duniyar crypto. Duk abin da kuke buƙatar ku yi shi ne zuwa gidan yanar gizon su kuma ƙirƙirar walat ɗin ku. Za'a iya ƙirƙirar walat tare da dannawa ɗaya. Dangane da abin da kuke siyarwa, kuna iya zaɓi koɗaɗɗa alama guda ɗaya ko alama tare da ƙari masu yawa.

Da zarar kun ƙirƙiri alamar, za ku iya loda hotonku ko bidiyo ko kiɗan da kuke so don samar wa mutanen da suka sayi alamunku. Kuna iya tantance farashi, sanya sunan alamar ku, bayar da kwatancen, kuma kuyi magana game da wasu bayanai game da masarauta.

Bayan kun gama duk waɗannan bayanan, kawai kuna buƙatar danna 'ƙirƙirar abu'. Walat ɗin ku zasu tambaye ku ku sa hannu kuma ku biya kuɗin gas, wanda shine, a zahiri, kuɗin da kuka biya don amfani da albarkatun toshewa. Zai yiwu akwai lokutan da kuɗin gas ke da yawa, amma don sauƙaƙe aikin, yawancin masu ƙirƙira sun yarda cewa ya cancanci hakan. Don tabbatar da cewa kuɗaɗen baƙon ku sun zama mafi ƙaranci, dole ne ku zaɓi lokacin da ya dace don sanya NFT ɗinku.

Babu kasuwancin da aka kammala ba tare da samfurin kasuwanci ba.

Ta yaya ararya ke samun Kuɗi? 

Babu kasuwancin da aka kammala ba tare da samfurin kasuwanci ba. Akwai hanyoyi daban-daban wanda Rarible yake samun kuɗi. Daga kalmomin Alexei Falin, Shugaba da kuma wanda ya kirkiro Rarible, an gabatar da kudade don jerin kasuwanni ne kawai a watan Satumbar 2020. Da farko dai, ana samun jerin kasidu kan Rarible kyauta.

Duk da yake farashin jadawalin ba shi da sauƙi, yawan jerin abubuwan akan Rarible yana tabbatar da cewa dandamali yana samun isasshen riba. Rarible matsayi kanta a matsayin babban dandamali don fasahar zane-zane kuma suna neman faɗaɗa cikin wasu rukunan a cikin sararin samaniya. Hakanan suna da niyyar ƙaddamar da kansu cikin duniyar da ba ta crypto ba da zarar sun sami matakan sasantawa a wurin.

Dokokin 

Wataƙila babban ƙalubale ba kawai ga mai iya magana ba amma ga duk wani kasuwancin kasuwancin crypto wanda ya kawo canji ga wani abu wanda ya kasance ƙarni da yawa tare shine tsararren tsari. Duk da yake mallaka ta koma cikin sararin dijital, haƙƙin IP da gudanarwar masarauta har yanzu suna cikin tsaka mai wuya da yawan takaddama da ɓaraka. Wannan yana haifar da tsarin da rashin ruwa sosai, tsarin mulki, da koma baya sosai da sauri yadda duniyar dijital ke ci gaba.

Tare da tsarin doka sannu a hankali don kama kayan masarufi na zamani, abubuwa na iya canzawa nan ba da jimawa ba, kuma ana sa ran NFT za ta jagoranci gaba dangane da wakiltar abun ciki na dijital kamar fasahar dijital, kayan wasa, shirye-shiryen TV, kiɗa, da tarin abubuwa. Wannan kuma yana buɗe kasuwa ta biyu don irin waɗannan kadarorin dijital, Ingantaccen magance matsalolin da aka fuskanta dangane da harkar kuɗi.

Nan Gaba - Kammalawa

Abinda aka fara azaman tarwatsewa daga Rarible ba da daɗewa ba zai iya gina ɗakunan ajiya mai sauƙin sauƙi da rarrabawa akan toshewar wanda zai iya bawa kowa damar samun abun ciki wanda zai zama doka gaba ɗaya don amfani dashi don dalilai na kasuwanci da waɗanda ba na kasuwanci ba, kuma ana iya sayan sayan nan take. Wannan kuma yana cire shingen ƙasa kamar yadda toshewar ta duniya ce ta yanayi. Hakanan wannan na iya kawar da lokutan abubuwan rubanya abu, wanda yasa dukkan tsarin ya zama abin dogaro.

Tabbatacce yana tsammanin kasuwar zata bunkasa da 1000% a nan gaba kuma mafi dacewa, zai zama ba da izini ba, ana gudanar da al'umma, kuma a buɗe. Lokacin da al'umma ta fara girma, sha'awa tana ƙaruwa. A wannan lokaci a lokaci, dandamali kamar Rarible zai samar da kwarin gwiwa ga mutane su shiga kuma zai taimaka wajen wayar da kan jama'a.

Ba abin mamaki bane cewa da yawa daga cikin cryptoan kasuwa masu cigaban rayuwa sun yi tunanin saka hannun jari don gina kasuwar NFT. Akwai wasu damar ba kawai don ci gaba ba har ma don riba. Wannan na iya taimakawa wajen rarraba yanayin mahalli wanda galibi ke sarrafa shi ta hanyar dandamali na dandalin sada zumunta.

Idan kana daga cikin wadancan yan kasuwar da suke son gina wani NFT dandamali kamar Rarible, zaku iya tuntuɓar kamfanin da ya ƙware kan ci gaban toshewa gaba ɗaya da ci gaban NFT takamaiman. Zasu kula da fahimtar wata buƙata kuma su gina muku cikakkiyar kasuwar NFT kamar Rarible, don haka zaku iya ƙaddamarwa cikin sararin samaniya na fa'idodi.

Leave a Reply