Yadda Ake Sauke Acid Reflux - Tukwici da Magunguna

  • Mafi yawan bayyanar cututtuka na faruwa bayan cin abinci.
  • Guji cin manyan abinci.
  • Shan giya na kara karfin ruwa da kumburin ciki.

Lokacin da aka tura acid na ciki zuwa cikin esophagus (bututun da ke motsa abinci daga baki zuwa ciki), yanayin da ake kira reflux acid yana faruwa. Lokacin da reflux ke faruwa sau ɗaya a wani lokaci, daidai ne. Koyaya, lokacin da ya ci gaba, yana ƙare da ƙone ɓangaren ɓangaren esophagus. Alamar da aka fi sani da reflux na acid shine ƙwannafi, jin ƙonawa akan kirji. Bugu da ƙari, wasu alamun alamun da zaku iya fuskanta sun haɗa da tari, asma, da wahalar haɗiyewa. Don haka a nan akwai nasihu da magunguna da aka ba da shawarar ta NCD Ganye don taimakawa acid reflux.

Idan kana cikin koshin lafiya, to diaphragm dinka ya karfafa gwaiwar hanji.

Kar a cika cin abinci

Lokacin da jijiyar wuya ta bude cikin ciki, akwai wata tsoka da aka fi sani da ƙananan ƙwarjiyoyin hanji. Dalilin tsokar shine hana abun ciki na acid a cikin ciki daga motsawa zuwa cikin esophagus. Lokacin da kuka haɗiye, kuka, ko yin amai, ƙwanƙolin ƙashin hanji yana buɗewa ta yanayi. Idan kuwa ba haka ba, to ya kamata a rufe. Tsoka ba ta da ƙarfi kuma ba ta aiki yadda ya kamata ga mutanen da ke shan wahalar acid. Lokacin da matsin lamba ya yi yawa a kan tsoka, asid yana ratsawa ta wurin buɗewar.

Mafi yawan bayyanar cututtuka na faruwa bayan cin abinci. Yana nufin cewa idan kuka ɗauki abinci mafi girma, da alama kun sa yanayin ya tabarbare. Saboda haka, yana da kyau a guji cin manyan abinci.

Zubar da wasu nauyi

Ana kiran tsokar da take sama da cikinku diaphragm. Idan kana cikin koshin lafiya, to diaphragm dinka ya karfafa gwaiwar hanji.

Idan kana da kitse a ciki, to sai an tura shi sama da baya daga goyon bayan diaphragm saboda matsin ciki, yanayin da ake kira hiatus hernia. Yanayin shine babban dalilin da yasa masu kiba da masu juna biyu zasu iya fama da sanyin acid. Saboda haka, tunani mai kyau da aiki ya kamata ya zama babban fifikon ku idan kuna son zubar da wasu nauyi.

Kauce wa shan giya

Shan giya na kara karfin ruwa da kumburin ciki. Wannan saboda yana kara sinadarin ciki, yana sassauta igiyar hancin hancinsa, kuma yana gurbata ikon esophagus na nisantar acid. Ko da kana cikin koshin lafiya, yawan shan giya na iya haifar da cututtukan reflux a jikinka. Sabili da haka, idan kuna da alamun bayyanar cututtuka, la'akari rage girman shan giya.

Kamar yadda bincike ya nuna, danko da ke cike da sinadarin bicarbonate yana kara samar da ruwan gishiri, wanda hakan yana taimaka wajan kawar da hanjin hancin acid.

Tsaya kan cin abinci maras nauyi

Lokacin da ba a sarrafa carbi ba, suna haifar da haɓakar ƙwayoyin cuta, wanda ke haifar da matsin lamba a cikin ciki. Duk lokacin da kake da wadatattun carbi a jikin ka, zaka ringa jin iska, ka kumbura, kuma zaka ringa tofawa a kai a kai. Koyaushe cinye abinci mai ƙananan-carb don rage bayyanar cututtukan reflux. Wasu karin sinadarin reflux acid suma suna rage yawan kwayoyin cuta masu samar da iskar gas a cikin cikin.

Tauna cingam

Yawancin mutane masu lafiya ba sa son cingam. Koyaya, idan kuna da cututtukan reflux, kuna iya yin la'akari da cingam. Dangane da bincike, danko da ke cike da sinadarin bicarbonate yana kara samar da miyau, wanda hakan ke taimaka wajan kawar da hanjin hancin acid. Da zarar asid din dake jikinka yayi kasa, alamomin reflux a jikinka zasu ragu.

Kammalawa

Idan kuna gwagwarmaya da haɓakar acid, zaku iya samun mafita idan kun yarda da yin wasu canje-canje ga tsarin abincinku da salon rayuwar ku.

Monica Lee

Monica marubuciya ce mai son zuciya da kirkirar abun ciki. Tana amfani da kwanakin ta na aiki tare da kamfanoni da yawa a duniya. Abubuwan bukatun ta sun haɗa da ayyukan waje, motsa jiki, fasaha, kasuwanci da duk abin da ke tsakanin.
http://-

Leave a Reply