Ta yaya Fasaha ke Canza Masana'antar Injiniya

  • Hakikanin gaskiya ya ɗauki zane zuwa wani sabon matakin. Yanzu masu zanen kaya zasu iya tafiya ta cikin tsarin su ta hanyar dijital kafin su fara gini.
  • Lasers sun sanya ma'aunai mafi daidaituwa fiye da kowane lokaci. Wannan yana nufin cewa akwai ƙaramin kuɗin da aka kashe akan kuskure, kuma tsarinmu na iya zama mai rikitarwa yayin da ƙimarmu ta inganta.
  • Abubuwan Bayanan Buɗaɗɗen Bayani sun ba da ilimin da software a sauƙaƙe ga duk kan layi. Wannan yana nufin cewa cigaba koyaushe yana faruwa a cikin duniyar fasaha.

Injiniya wani ne mai tsarin tunani na musamman. Suna duba wata buƙata kuma suna gano kayan aiki. Hakanan zasu iya kallon kayan aiki kuma su gano karbuwa don inganta shi ko amfani da shi a cikin wani saitin. Injiniyoyi na iya ƙirƙirar kyawawan ra'ayoyi daga ba komai. Ofarfin sanya ra'ayoyi cikin sifa da ake gani ya daɗe yana da mahimmancin yanayin injiniya, amma nuni ya canza.

Gaskiya ta gaskiya tana ba da zaɓuɓɓuka, maimakon ci gaba da yin nazarin abin da ya ɓata ko kawai zubar da matakan ƙirar ƙarshe.

Hukumar Zane yanzu Hular kwano ce

Lokacin da injiniya ko mai zane suka sami kyakkyawar dabara wacce ba ta da tasiri kamar yadda suke tsammani, sai suka koma kan allo zane kuma ko dai sun fara ko kuma sun sake fara wasu backan matakai a baya. Kayan aikin gaskiya suna nufin cewa injiniyoyi yanzu zasu iya sanya hular kwano, kawo abin da suka ƙirƙira kwanan nan kuma fara yin canje-canje.

Ga mahaliccin layi kamar injiniya, wannan saurin ikon yin canje-canje ga tsohon ƙira yana rage lokacin da ake buƙata don sake saiti na hankali. Gaskiya ta gaskiya tana ba da zaɓuɓɓuka, maimakon ci gaba da yin nazarin abin da ya ɓata ko kawai zubar da matakan ƙirar ƙarshe. Ikon tsarawa a zahiri na gaskiya yana nufin damar fadadawa da neman matsaloli, don miƙawa don gyara gajerun hanyoyi, ko ɓoye abubuwan da ba su da aiki.

Digitization Ta hanyar Lasers

Kamar Archimedes a cikin bahon, injiniyoyi galibi sukan gano cewa akwai saman da ba za su iya auna sauƙi da / ko a amince ba. Idan suna buƙatar yin ƙari ko gyara gini, alal misali, kuma façade ba shimfidawa ba ne, to farashin kayan aiki, lokacin ƙira, da amincin aiki duk za a yi zargin ba tare da mizanin awo ba.

Sa'ar al'amarin shine, ikon iyawa sayi lu'ulu'u mai tsaka-tsalle (LBO) kuma mayar da hankali sau da yawa akan haske don ƙirƙirar laser wanda zai iya karanta girma tare da ƙima daidai yana nufin cewa waɗancan matakan za a iya ɗaukar su lafiya. Daga tsarin HVAC don samun daidaitaccen ma'auni akan hatimi don facin fayel, kayan auna dijital da samun damar fasahar laser rage haɗarin ƙalubalen ƙira.

Zaɓuɓɓuka don Samfurin Kulawa a Kasuwa

Sau da yawa, manyan ra'ayoyi don sabbin kayan haɓaka ko haɓakawa na iya zuwa daga abokan ciniki. Don zama farkon mai samar da waɗannan haɓakawa, ikon iyawa waƙa da amfanin abokin ciniki da gamsuwa na iya zama mahimmanci. Misali, idan ka kirkiri wata fasaha wacce ke aiki a kan makunnin wuta, sau nawa ake canzawa ko sake saita abin? Meye yake dauke da “saukin kai” a cikin abin hawa, kuma a ina ya kamata ka sanya maballin don bawa mai keke damar amsa wayar su a cikin hular su? Abokan ciniki masu farin ciki sune kayan aikin talla. Abokan ciniki da ba su da farin ciki na iya juya samfurin zuwa wargi ga al'adu.

Misali, a wani lokaci bel ɗin kafada na atomatik ya zama zaɓi na ƙirar tsari. Ya rage buƙatar direba don yin la'akari idan suna buƙatar saka bel ɗin su. Koyaya, a aikace, wannan kayan aikin da alama basu da amfani, kuma a wasu lokuta yana da haɗari sosai. Idan da masu zane-zanen motoci da injiniyoyi sun san yadda direbobi da yawa suka shake, suka dimauce, ko suka yi karo da ƙarfi don a bugar da abincinsu mai sauri a ƙasa saboda bel na atomatik, da an cire su da sauri.

Bai kamata a rage ikon girgije a duniyar injiniya ba.

Buɗe Tushen Bayanan Bayanai

Bai kamata a rage ikon girgije a duniyar injiniya ba. Daga lokacin da muka koya tara kwanukan gida daga manya zuwa ƙasa zuwa ƙarami a saman, mutane suna da sha'awar sanya abubuwa suyi aiki. Hakanan muna son sanya abubuwan da ke aiki sosai a cikin saiti ɗaya suyi aiki a cikin wani aikace-aikacen. Godiya ga iyawar raba ra'ayoyi a duk duniya ta hanyar lissafin girgije, musayar bayanai masana'anta ce ga kanta.

Toarfin raba bayanai akan girgije ya sanya buɗe bayanan injiniyan buɗe masana'antun ban sha'awa don shiga. Daga haɓaka abinci a ciki falon windows don mallakar duniyar Mars tare da lambunan hydroponic, masu ba da gudummawa ga dandalin buɗe ido suna ba da ƙwarewa daga masana'antu daban-daban tare da sa ido kan manufa ɗaya. Ta hanyar mai da hankali kan halitta don fa'idantar da wasu, kowane ɗayan mu na iya gina ƙwayoyin injiniyan mu.

Yawancin lokaci, muna kallon tunanin kirkira kamar wani abu da ya shafi zane ko sassaka. Koyaya, ikon yin abun da ke sauƙaƙa halitta shima ikon ƙirƙira ne. Injiniyoyi suna ba da rayuwa mafi sauƙi da aminci da fasaha yana faɗaɗa isar da ingancin injiniya.

McKenzie Jones

McKenzie shine yanayin ku na Midwest gal. Lokacin da ba ta rubutu ko karatu ba, ana iya samun horo don marathon na gaba, tana yin burodi da wani abu mai zaki, tana kada guitar, ko kuma tana cudanya da mai son zinare, Cooper. Tana son kallon ƙwallon ƙafa, yanayin faɗuwa, da doguwar tafiya.

Leave a Reply