Yaya amincin Kasuwancin Indiana? Sabon Nazarin Yana Bayar da Sakamakon binciken Tsaro

  • Makarantar Kasuwanci ta Jami'ar Indiana Kelley ta yi bincike a kan kungiyoyi 300 game da amincin su na yanar gizo.
  • 20% na kasuwancin Indiana sun ba da rahoton cewa aƙalla harin cyber ɗaya ya yi niyyarsu a cikin shekaru uku da suka gabata.
  • Rahoton Hoosier Cybersecurity 2020 ya hada da ƙididdiga akan software na riga-kafi, horon maaikata, da shirin mayar da martani game da lamarin.

Laifin cyber shine ɗayan mahimman barazanar da ke fuskantar masu kasuwanci da hukumomi a Indiana. Wani binciken da aka yi kwanan nan ya ba da haske game da yadda kamfanonin Indiana suke da aminci. A cikin wannan jagorar, zamu bincika abubuwan da aka gano kuma mu tattauna yadda kasuwancin zasu inganta kariyar su.

Yaya amincin kasuwanci a Indiana?

Binciken da ya hada da kungiyoyi masu zaman kansu da na jama'a sama da 300 ya nuna cewa kusan kashi 20% na kamfanonin Indiana sun sami akalla cyberattack a cikin shekaru uku da suka gabata. Binciken, wanda Jami'ar Indiana ta Kelley School of Business ta gudanar, Cibiyar Nazarin Kasuwancin Indiana ta jami'ar, da Jami'ar Arizona, an gabatar da ita ga Kwamitin Gudanarwa na Indiana kan Cybersecurity.

Rahoton da ba a taba yin irinsa ba, mai taken "State of Hoosier Cybersecurity 2020," ya bayyana girman laifuffukan yanar gizo a cikin jihar, yana ba da bayanai game da aukuwar hare-hare, matakan da kamfanoni da kungiyoyi ke dauka don rage kasada da illolin da ke tattare da manufofin tsaro.

Laifin cyber yana zama gama gari kuma kowane kasuwanci yana da maƙasudin maƙasudi.

Abubuwan Bincike

Kusan 20% na kungiyoyin da aka tambaya a cikin binciken binciken tsaro na Indiana sun sami aƙalla sau ɗaya harin nasara a cikin shekarun da suka gabata, tare da 13% suna cewa ba su da tabbas ko kuma sun ƙi yin sharhi.

Daga cikin kasuwancin da aka nufa, kashi 50% sun ce harin bai haifar da asarar bayanai ba. Babban Mai Shari'a na Indiana, Curtis Hill, ya ba da shawarar cewa binciken ya nuna cewa yawancin kamfanoni a Indiana suna sane da barazanar da ke faruwa amma ba lallai ne su san irin matakan da za su ɗauka don rage haɗarin ba.

Daga cikin kasuwancin da suka yi ƙoƙari su kasance masu hanawa don hana cyberattacks, 95% suna amfani da software na riga-kafi, 70% sun ba da horo ga ma'aikata kuma 75% sun sabunta ko facin software. Kashi 27% na kungiyoyin da aka bincika suna da tsarin amsar abin da ya faru na yau da kullun.

Ta yaya kasuwancin Indiana zai kasance cikin aminci?

Kowane kasuwanci yana da rauni ga aikata laifuka ta yanar gizo. Yana da ma'ana a ɗauka cewa manyan kamfanoni suna ɗaukar nauyin cin zarafin yanar gizo saboda waɗannan sune labaran da suke sanya kanun labarai, amma ƙididdiga ta nuna cewa ƙanana da matsakaitan kamfanoni ana niyyarsu akai-akai.

Don zama lafiya da kare kasuwancin su, daraktocin Indiana na iya aiwatar da matakan matakai, gami da horar da ma'aikaci, software da aka tsara don hana barazanar da kuma tace imel ɗin da ba zato ba tsammani, kamar ɓarnatar da yaudara, da kuma nacewa ma'aikata suyi amfani da hanyoyin sadarwa masu tsaro.

Laifin cyber yana ƙara haɓaka sosai kuma wannan yana nufin cewa kamfanoni dole su zama masu lura da faɗakarwa da barazanar. Samun tsarin ci gaban kasuwanci yana da mahimmanci don tabbatar da cewa kamfanin zai iya amsawa da sauri idan hari ya ci nasara. Lokacin aiki yana da tsada ba kawai na kuɗi ba amma har ma game da mutuncin kasuwanci.

Idan kasuwancin ku bashi da sashen IT na cikin gida, ba da tallafi ga IT da tsaro ta yanar gizo shine kyakkyawan ra'ayi. Masana suna bayarwa Indiana IT mafita na iya nazarin matakan da hanyoyin da kuke da su a halin yanzu, gano gibi da rauni da kuma bayar da shawarar canje-canje ko ƙari, kamar saka idanu, sabbin software da manufofin horo, don ƙarfafa kariyarku da rage haɗarin keta doka da hare-hare.

Kammalawa

Laifin cyber yana zama gama gari kuma kowane kasuwanci yana da maƙasudin maƙasudi. Sakamakon rahoton a Indiana ya nuna yawan cin zarafin yanar gizo amma kuma sun nuna cewa kungiyoyi da yawa suna da rauni saboda rashin tsauraran matakan tsaro. Aiki tare da ƙwararren mai ba da sabis na IT na iya taimakawa don kare kasuwancin, gano barazanar da ke tattare da ita, da rage haɗari.

David Jackson, MBA

David Jackson, MBA ya sami digiri na digiri a Jami'ar Duniya kuma edita ne mai ba da gudummawa a can. Ya kuma yi aiki a kan kwamiti na 501 (c) 3 ba riba a Utah.
http://cordoba.world.edu

Leave a Reply